โกดังอิฐสีแดง (赤レンガ倉庫)
![โกดังอิฐสีแดง (赤レンガ倉庫)](/content/images/size/w1200/2023/03/67655531_2521631591209729_8754849563661041664_n.jpg)
วันนี้ผมมาตามรอยดินแดนศักดิ์สิทธิ์จากเกม Tsuki no Kanata de Aimashou (tone work's)
สถานที่ในรูปนี้คือโกดังอิฐสีแดง (赤レンガ倉庫 / Red Brick Warehouse) อยู่ในจังหวัดโยโกฮาม่า ซึ่งไม่ไกลจากโตเกียวมากนัก
การเดินทางไม่ยาก เพียงแค่นั่งรถไฟสาย Toyoko Line จาก Shibuya ไปที่ Nihon-Odori ต่อเดียวถึงเลย ไม่ต้องเปลี่ยนรถ ใช้เวลาประมาณ 50 นาที ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 480 เยน
ใครสนใจ ลองแวะไปเยี่ยมชมบรรยากาศได้ครับ แถวนั้นวิวสวยมาก มองเห็นท่าเรือชัดเจน นอกจากนี้ยังมีร้านอาหารอีกด้วย (แต่แพง ไม่แนะนำ ไปกินที่อื่นดีกว่า)